கெஅடிலான் கட்சியானது, அனைத்து இனத்தவருக்கும் மதத்தவருக்கும் நியாயமான நாட்டை விரும்புகின்ற மலேசியர்களுக்கு அடித்தளமாக விளங்குகிறது.

தற்போதுள்ள செயல்முறைமையின் விளைவாக இருக்கும் சமூகப் பொருளாதார இடைவெளியைக் கடந்து சீர்திருத்தக் கொள்கைகளை வெற்றியடையச் செய்வதற்கு மக்கள் சக்தியின் ஒருங்கிணைப்பு தேவைப்படுகிறது. கட்சி உறுப்பினர்களாகிய நாம், கட்சியின் அரசியலமைப்பின் அடிப்படையில் தலைமைத்துவத்துடன் ஒன்றிணைந்து ஒழுக்கமுடன் செல்ல வேண்டும்.

பேராளர் கூட்டம் இப்போதுதான் முடிவடைந்துள்ளது. கெஅடிலான் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் கட்சித் தலைமைக் குழுக் கூட்டத்திற்குத் தலைமை தாங்கிய வேகம், 15வது பொதுத் தேர்தலுக்கு அனைத்து உறுப்பினர்களும் தயாராகாவேண்டிய சமிக்ஞையாகும்.

ஒவ்வொரு கிளைத் தலைவர், கிளை மற்றும் எம்பிபி உறுப்பினரின் பொறுப்புகளானது, தலைவர் தலைமையிலான கட்சியின் இலக்குகளைத் தாங்கி முன்னோக்கிச் செல்ல வேண்டும். அனைத்து உறுப்பினர்களும் முக்கியப் பங்காற்றுகிறார்கள், அவர்கள் ஏற்றுக்கொள்ளும் பதவியானது அவர்கள் பெரியவர்கள் என்று அர்த்தமல்ல.

ஆனால் கட்சி மீதான அவர்களின் பொறுப்பு கனமானது. அனைத்து எம்.பி.பி உறுப்பினர்களின் கருத்துக்களையும் கேட்டு அங்கீகரிக்கப்பட்ட பின்னரே தகுதியின் அடிப்படையில் ஒருவரை நியமிக்கும் தேசியத் தலைவரின் முடிவை நாம் மதிக்க வேண்டும்.

கட்சிக்கு சரஸ்வதி கந்தசாமி, ஜி.மணிவாணன், ஆர்.உவனேஸ்வரன் ஆகியோரின் மூலதனம் மற்றும் பங்களிப்பை தோராயமாக மதிப்பிட முடியாது; ஆனால் இன்று வரை பிகேஆரை வெற்றிப் பாதைக்கும் கொண்டு வந்த தேசியத் தலைவரின் ஞானத்தையும் தொலைநோக்கையும் நாம் சந்தேகிக்க முடியாது. இல்லையென்றால், பக்காத்தான் ஹராப்பானுடன் சிலாங்கூரையும், பிறகு புத்ராஜெயாவையும் எப்படி கைப்பற்ற முடிந்தது?

கட்சியின் அரசியலமைப்புச் சட்டத்தின்படி பதவிகளை நியமிக்கும் அதிகாரம் தேசியத் தலைவருக்கு இருந்த போதிலும், அடிமட்டக் குரல்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் தலைவர்களின் கருத்துக்களுக்கு செவிசாய்ப்பதில் அவர் அதிக நாட்டம் கொண்டுள்ளார் என்பதே உண்மை. நியமிக்கப்பட்ட நபர்களைத் தாக்கும் முன் அனைத்துத் தரப்பினரும் இதை சீர்தூக்கிப் பார்க்க வேண்டும்.

மக்கள் நலனுக்காக ஒரு சீர்திருத்தக் கட்சியின் போராட்டத்தைத் தொடர அடித்தட்டு உறுப்பினர்கள் பாரபட்சமின்றி தலைமையுடன் ஒன்றிணைந்து செல்ல வேண்டிய தருணம் இது.

-பிரான்சிஸ் சேல்ஸ் பாலன்
சிகாமட் கிளைத் தலைவர்