கோலாலம்பூர், ஜூன் 29

5 முதல் 17 வயதுக்குட்பட்ட மிதமான அல்லது கடுமையான நோயெதிர்ப்பு குறைபாடுள்ள குழந்தைகள், இளம்பருவத்தினருக்கு கோவிட்-19 தடுப்பூசியின் மூன்றாவது டோஸ் வழங்கப்படும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் கூறுகிறார்.

பொது மற்றும் தனியார் துறையைச் சேர்ந்த மருத்துவ நிபுணர்களால் நோயெதிர்ப்பு குறைபாடுள்ள பிரிவு என சான்றளிக்கப்பட்ட ஐந்து முதல் 11 வயது வரையிலான குழந்தைகள் இரண்டாவது டோஸ் எடுத்துக் கொண்ட 8 வாரங்களுக்குப் பிறகு மூன்றாவது டோஸ் எடுக்கத் தகுதியுடையவர்கள் என்று அவர் கூறினார்.

12 முதல் 17 வயதுக்குட்பட்ட நோய் எதிர்ப்பு சக்தி குறைந்தவர்கள், இரண்டாவது டோஸுக்கு 28 நாட்களுக்குப் பிறகு மூன்றாவது டோஸைப் பெறலாம்.

12 முதல் 17 வயதிற்குட்பட்ட நோயெதிர்ப்பு குறைபாடுள்ள இளைஞர்கள் மூன்றாவது டோஸுக்கு மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு முதல் பூஸ்டர் ஊக்கத் தடுப்பூசியை பெற தகுதியுடையவர்கள்.

18 முதல் 59 வயதுக்குட்பட்ட ஆபத்தில் உள்ள நபர்கள் மற்றும் முன்னணி சுகாதாரப் பணியாளர்களுக்கும் இரண்டாவது பூஸ்டர் வழங்கப்படும். முதல் பூஸ்டரைப் பெற்ற பிறகு குறைந்தது 6 மாதங்களுக்கு பிறகு இது வழங்கப்படும். பதிவு செய்யப்பட்ட மருத்துவ பயிற்சியாளருடன் கலந்தாலோசித்த பிறகு இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டதாக கைரி கூறினார்.

முதன்மை டோஸ் தடுப்பூசி வகையைப் பொருட்படுத்தாமல் அனைத்து பெரியவர்களுக்கும் கான்சினோ தடுப்பூசி ஒரு பன்முக ஊசியாக பயன்படுத்தப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

18 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்டவர்கள், CanSino, Sinovac தவிர, இதர Covid-19 தடுப்பூசியின் முதலில் பெற்றிருந்தால் அவர்களுக்கு இந்த CanSino ஊக்கத் தடுப்பூசி செலுத்தப்படும்.

முதன்மை தடுப்பூசியின் இரண்டாவது டோஸைப் பெற்று , குறைந்தது மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு CanSino பூஸ்டர் வழங்கப்படும்.

“குழந்தைகள் , இளம்பருவத்தினருக்கான மூன்றாவது டோஸ் மற்றும் இளம் பருவத்தினருக்கான முதல் பூஸ்டர் டோஸின் நிர்வாகத்தை நடைமுறைப்படுத்துவதற்கான நடைமுறை அல்லது வழிமுறைகள் விரைவில் இறுதி செய்யப்பட்டு அறிவிக்கப்படும்,” என்று கைரி ஜமாலுடின் தெரிவித்துள்ளார்.