ஆண்டுதோறும் குறைந்த மாணவர்களைக் கொண்ட ஐந்து தமிழ்ப்பள்ளிகளை இடமாற்றம் செய்க! -வெற்றி அறக்கட்டளை கோரிக்கை

61

புத்ரா ஜெயா, டிச. 5-

இங்குள்ள மனிதவள அமைச்சின் அலுவலகத்தில், தமிழ்ப்பள்ளிகளின் பிரச்சினைகளையும் அவற்றைக் களைவதற்கான பரிந்துரைகளையும் வெற்றி அறக்கட்டளை செயலவை உறுப்பினர்கள் அமைச்சர் சிவகுமாரோடு கலந்து பேசினர்.

இச்சந்திப்புக்கு மலேசியத் தமிழ்ப்பள்ளிகளின் அரசு சாரா இயக்கங்களின் ஒருங்கிணைப்பு தலைவர் ம.வெற்றிவேலன் தலைமையேற்றார். அச்சந்திப்பில் பின்வரும் பிரச்சினைகள் குறித்து பேசப்பட்டன

1. தமிழ்ப்பள்ளிகளின் இடமாற்றம்

இந்திய மாணவர்களுக்கான தமிழ்க் கல்வி வாய்ப்புகளை விரிவுபடுத்தும் அதே வேளையில், எஸ்.கே.எம் என்றழைக்கப்படும்  குறைந்த மாணவர்களைக் கொண்ட பள்ளிகளை இடமாற்றம் மூலம் காப்பாற்றுவதற்காக தேசிய பட்ஜெட்டில் 50 மில்லியன் ரிங்கிட் ஆண்டு ஒதுக்கீட்டை வெற்றி அறக்கட்டளை கோரியது. 5 தமிழ்ப்பள்ளிகளை வசதியான இடத்திற்கு  மாற்றினால், 25 பள்ளிகளை 5 ஆண்டுகளுக்குள் காப்பாற்ற முடியும். இந்த வகையான அர்ப்பணிப்பு மடானி அரசாங்கத்தின் மீது இந்திய மக்களின் நம்பிக்கையை மறைமுகமாக அதிகரிக்கச் செய்யும்.

தமிழ்ப் பள்ளிகள் உண்மையில் பி40 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த சுமார் 70,000 மாணவர்கள் (67%) அவர்களுக்குத் தெரிந்த தமிழ்மொழி மூலம் அடிப்படைக் கல்வியைப் பெற உதவுகின்றன. இந்த மாணவர்கள் தேசியப் பள்ளியில் நுழைந்தால், அவர்களால் மலாய் மொழியில் கல்வியைத் திறம்பட பின்பற்ற முடியாது.

மாணவர்கள் பற்றாக்குறையால் மூடப்படும் அபாயத்தை எதிர்நோக்கும் 26 தமிழ்ப்பள்ளிகள் உள்ளன. அவை மக்கள் தொகை அடர்த்தியாக உள்ள இடங்களுக்கு மாற்றப்பட வேண்டும். இந்திய சமூகம் சிறந்த பொருளாதாரத்தை நாடி நகரங்களுக்குச் செல்வதால், தமிழ்ப்பள்ளிகள் இயற்கையாகவே மாணவர் பற்றாக்குறை நெருக்கடியை எதிர்நோக்குகின்றன. எனவே, இந்தச் சிக்கலை அரசு உணர்ந்து, பள்ளிகளை கட்டம் கட்டமாக இடமாற்றம் செய்வதற்கு உடனடியாக நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும். முதற்கட்டமாக, 10க்கும் குறைவான மாணவர்களைக் கொண்ட 26 பள்ளிகளையும் ஈடுபடுத்த வேண்டும்.

2. தமிழ் மழலையர் வகுப்புகள்:

மழலையர் பள்ளி வசதிகள் இல்லாததால், தமிழ்ப்பள்ளிகளில் மாணவர் சேர்க்கை கடுமையாகப் பாதிக்கப்படுகிறது. மழலையர் பள்ளி என்பது தமிழ்ப்பள்ளிகளில் மாணவர் சேர்க்கைக்கான ஊக்கமாகும். தமிழ்ப் பாடம் வழங்கப்படாத தனியார் மழலையர் பள்ளிகளுக்குப் பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை அனுப்பும் பட்சத்தில், குழந்தை 7 வயதை அடையும் போது தானாகவே தமிழ்ப்பள்ளியில் சேர்க்கப்படுவதில்லை. தமிழ்ப்பள்ளிகளில் முதலாம் வகுப்பில் சேரும் தனியார் மழலையர் பள்ளிக் குழந்தைகள் ஆசிரியர்களுக்குச் சுமையாக இருப்பார்கள். ஏனெனில் கற்பிக்கப்படுவதைப் புரிந்துகொள்ள தமிழ் என்ற உறுதியான அடித்தளம் இல்லை. எனவே, அனைத்துத் தமிழ்ப்பள்ளிகளிலும் மழலையர் வகுப்புகள் நடத்தப்பட வேண்டும்.

3. எஸ்.பி.எம் தமிழ்ப் பாடங்களை எடுப்பதற்கான தடைகள்:

பல இடைநிலைப்பள்ளிகள் எஸ்.பி.எம் தமிழ் தேர்வு எழுத தங்கள் பிள்ளைகளை அனுமதிக்கவில்லை என்று பெற்றோர்களிடமிருந்தும் பல புகார்கள் வந்துள்ளன. இதற்குப் பள்ளி நிர்வாகம் தரப்பில் பல காரணங்கள் உள்ளன. அதில், பாட ஆசிரியர்கள் இல்லாதது, தமிழ் வகுப்புகளுக்கு மாணவர்கள் வராதது, பள்ளிச் செயல்திறன் வீழ்ச்சி போன்ற சாக்குபோக்குகள் முதன்மையானவை. தமிழ்ப்பள்ளிகளில் கல்வி கற்கத் தொடங்கும் மாணவர்களிடம் இது தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது. எஸ்.பி.எம்.மில் இந்த பாடத்தை மாணவர்கள் எடுப்பதைத் தடுக்கும் பள்ளிகள் மீது அரசாங்கம் கடுமையான நடவடிக்கைகளை விதிக்கும் என்று நம்புகிறோம்.

4. பயிற்றியல் கூடங்களில் பயிற்சி ஆசிரியர்களின் ஆட்சேர்ப்பு:

தமிழ்ப்பள்ளிகளில் உள்ள ஆசிரியர்களின் தேவைகளுடன் ஒப்பிடுகையில், உள்ளூர் ஆசிரியர் கல்வி கழகங்களின் பயிற்சி பெற்ற ஆசிரியர்கள் போதுமானதாக இல்லை என்பதையும் நாங்கள் கண்டறிந்துள்ளோம். இது கல்வி அமைச்சு வழங்கிய கணிப்புத் தரவுகளில் சந்தேகத்தை எழுப்புகிறது. நோய் விடுப்பு மற்றும் மகப்பேறு விடுப்பு பிரச்சினைக்கு மேலதிகமாக ஏற்கனவே இருக்கும் ஆசிரியர்கள் கூட்டங்களுக்கு அல்லது பணியிடை பயிற்சிகளுக்கு நீண்ட காலத்திற்கு அழைக்கப்படும்போது இந்தச் சிக்கல் மிகவும் தீவிரமடைகிறது. இந்தப் பிரச்சனை தமிழ்ப்பள்ளிகளின் செயல்பாட்டில் கடுமையான பாதிப்பை ஏற்படுத்துகிறது. எனவே, தேவைப்படும் உண்மையான ஆசிரியர்களின் எண்ணிக்கை அடிப்படையில், பயிற்சி ஆசிரியர்களை பயிற்றியல் கூடங்களில் சேர்த்துக் கொள்ள வேண்டும்.

5. தேசியப் பள்ளிகளிலும் இடைநிலைப் பள்ளிகளிலும் தமிழ்ப் பாட ஆசிரியர்கள் பற்றாக்குறை:

பல தேசியப் பள்ளிகள் மற்றும் தேசிய இடைநிலைப் பள்ளிகள் தமிழ் மொழி ஆசிரியர்களைக் கொண்டிருக்கவில்லை என்பதைக் கண்டறிந்துள்ளோம். மேலும், சிறப்பு வகுப்பறைகள் மற்றும் குறிப்பிட்ட ஒதுக்கீடுகள் இல்லாதது, அந்தப் பள்ளிகளில் தமிழ்மொழி போதனையை அமல்படுத்துவதற்குத் தடையாக உள்ளது. கட்டாயம் அல்லாத பாட நிலை மற்றும் மாணவர்களின் அடைவுநிலையை மதிப்பீடு செய்யாதது ஆகியவை தொடர்புடைய கொள்கைகளைச் செயல்படுத்துவதை செம்மைப்படுத்த வேண்டும் என்ற அரசாங்கத்தின் விருப்பத்தை நிறைவேற்றவில்லை.

6. தேசிய மற்றும் இடைநிலைப்பள்ளிகளில் தமிழ் பாட ஆசிரியர்கள் பற்றாக்குறை:

பல தேசியப் பள்ளிகள் மற்றும் இடைநிலைப்பள்ளிகள் தமிழ்மொழி ஆசிரியர்களைக் கொண்டிருக்கவில்லை என்பதைக் கண்டறிகிறோம். மேலும், சிறப்பு வகுப்பறைகள் மற்றும் குறிப்பிட்ட ஒதுக்கீடுகள் இல்லாதது, அந்தப் பள்ளிகளில் தமிழ்மொழி போதனையை அமல்படுத்துவதற்குத் தடையாக உள்ளது. கட்டாயம் அல்லாத நிலை மற்றும் மாணவர்களின் அடைவுநிலைகளை மதிப்பீடு செய்யாதது ஆகியவை தொடர்புடைய கொள்கைகளை செயல்படுத்துவதை செம்மைப்படுத்த வேண்டும் என்ற அரசாங்கத்தின் விருப்பத்தை நிறைவேற்றவில்லை. இந்தச் சிக்கலைத் தீர்க்க அரசாங்கம் வியூகங்களை அமைக்க வேண்டும்.

7. ஒவ்வொரு மாநில கல்வி இலாகாவிலும் உள்ள தமிழ்ப்பள்ளிகளுக்கான சிறப்பு பிரிவுகள்:

மாநிலக் கல்வித் துறை அளவில் சீன மற்றும் தமிழ்ப்பள்ளிகளின் விவகாரங்களை நிர்வகிக்க ஒரு சிறப்புப் பிரிவு உருவாக்கப்பட வேண்டும் என்றும் எதிர்பார்க்கிறோம். இந்தப் பிரிவு அடிப்படை வசதிகள், மேம்பாடு, திட்டமிடல், ஆசிரியர்கள் பணியமர்வு, பதவி உயர்வு, புதிய பள்ளிகள் நிறுவுதல், இடமாற்றம் உள்ளிட்ட பல்வேறு பொறுப்புகளை ஒழுங்குப்படுத்த வேண்டும். ஒரு பொறுப்பான நிறுவனமாக, இந்தப் பிரிவு சரியாகச் செயல்பட சிறப்பு நிதி ஒதுக்கப்பட வேண்டும்.

8. முன்கூட்டியே ஓய்வு பெறும் முன்னாள் தமிழ்ப்பள்ளி ஆசிரியர்களுக்கு முழு ஓய்வு நிதி

மன உளைச்சல் காரணமாக முன்கூட்டியே ஓய்வு பெற்ற முன்னாள் ஆசிரியர்கள் குறித்தும் நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம். தமிழ்ப்பள்ளிகளில் கல்வித் திறனை மேம்படுத்த முழு அர்ப்பணிப்புடன் இருந்தும் அவர்களின் உரிமைகள் மற்றும் பதவி உயர்வு வாய்ப்புகள் மறுக்கப்படுவதால் அவர்கள் மன அழுத்தத்திற்கு  உள்ளாகின்றனர். ஓய்வூதிய நிதியை மறுபரிசீலனை செய்ய மீண்டும் கோரிக்கை வைக்கப்பட்டுள்ளது. இதனால் அவர்கள் முழு பலன்களைப் பெறுவார்கள். இந்த முயற்சி உண்மையில் 14ஆவது பொதுத் தேர்தலுக்கு முன்பு தேசிய முன்னணி அரசாங்கத்தால் பரிந்துரைக்கப்பட்டது.

9. ஒவ்வொரு குடியிருப்பு மேம்பாட்டு திட்டத்திலும் தமிழ்ப்பள்ளிக்கான இட ஒதுக்கீடு:

கடந்த 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் சீன மற்றும் இந்திய வாக்காளர்களின் உறுதியான ஆதரவில் இன்றைய மடானி அரசாங்கம் உருவாக்கப்பட்டது. இந்த இரண்டு இனக் குழுக்களும் நாட்டை வழிநடத்துவதற்கு ஒரு செயலாக்கமுள்ள அரசாங்கம் உருவாக்கப்படுவதை உறுதிசெய்வதற்கு ஒரு புத்திசாலித்தனமான தேர்வை எடுத்துள்ளன என்பதை இது நிரூபிக்கிறது. சீன மற்றும் தமிழ்ப்பள்ளிகளில் கல்வியைத் தொடங்கிய பகுத்தறிவு வாக்காளர்களின் ஆதரவுக்கு ஈடாக, சீன மற்றும் தமிழ்ப்பள்ளிகளைக் கட்டுவதற்கு மடானி அரசாங்கம் நிறைய ஒதுக்கீடு வழங்க வேண்டும். இது சீன மற்றும் இந்திய சமூகங்களுக்கு தாய்மொழிக் கல்விக்கான உரிமையை உறுதி செய்யும்.

இந்தச் சந்திப்பில் மகேஷ் ராமு, முனைவர் டாக்டர் குமரன் வேலு, ஜோன்சன் விக்டர், பாஸ்கரன் சுப்பிரமணியம், அருண் துரைசாமி, சுப்பிரமணியம் கண்ணன், குணசீலன், ஜெகன் மாணிக்கம், அ.சுப்பிரமணியம், எஸ்.எஸ்.பாண்டியன் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.